Gabatarwa ga rarrabuwar fata ta wucin gadi

Fata na wucin gadi ya haɓaka zuwa nau'i mai wadata, wanda galibi za a iya raba shi zuwa rukuni uku:PVC fata wucin gadi, PU wucin gadi fata da PU roba fata.

_20240315173248

- PVC fata wucin gadi

An yi shi da resin polyvinyl chloride (PVC), yana kwaikwayi nau'i da kamannin fata na halitta, amma ya fi juriya, juriyar ruwa da tsufa fiye da fata na halitta.Saboda ƙarancin farashinsa, ana amfani da shi sosai a cikin takalma, jakunkuna, kayan ɗaki, cikin mota da sauran fannoni.Koyaya, fata na wucin gadi na PVC yana amfani da adadi mai yawa na ƙari masu guba irin su stabilizers da filastik lokacin sarrafawa, don haka ba shi da alaƙa da muhalli.

giciye juna roba fata

-PU wucin gadi fata

PU fata na wucin gadi fata ce ta wucin gadi da aka yi da resin polyurethane azaman albarkatun ƙasa.Siffar sa da tabawa sun yi kama da fata ta gaske.Yana da nau'i mai laushi, mai kyau mai kyau, mai kyau karko da ruwa.Saboda kyakkyawan aikinsa, PU fata na wucin gadi ana amfani dashi sosai a cikin tufafi, takalma, jaka, kayan daki da sauran filayen.Idan aka kwatanta da fata na wucin gadi na PVC, fata na wucin gadi na PU ya fi dacewa da muhalli saboda yana amfani da ƙarancin abubuwan ƙari a cikin tsarin samarwa kuma ana iya sake yin fa'ida.

Cross hatsi Fata

-PU roba fata

PU roba fata fata ce ta wucin gadi da aka yi da resin polyurethane azaman sutura da masana'anta mara saƙa ko saƙa azaman kayan tushe.Saboda da santsi surface, haske rubutu, mai kyau iska permeability da sa juriya, shi ne yadu amfani a wasanni kayan aiki, takalma, tufafi da sauran filayen.Idan aka kwatanta da fata na wucin gadi na PVC da fata na wucin gadi na PU, fata na roba ta PU ta fi dacewa da muhalli saboda ana iya sake yin amfani da kayan tushe da sake yin amfani da shi, kuma ana amfani da ƙarancin ƙari a cikin tsarin samarwa.

Fata mai dorewa

Akwai wasu bambance-bambance a cikin filayen aikace-aikacen waɗannan fatun wucin gadi guda uku.Ana amfani da fata na wucin gadi na PVC a cikin samfuran da ke buƙatar ƙananan farashi;Ana amfani da fata na wucin gadi na PU a cikin tufafi, takalma da sauran filayen;kuma PU roba fata ya fi dacewa da samfuran da ke buƙatar ƙarfin ƙarfi da juriya mai ƙarfi, kamar kayan aikin wasanni.

_20240412143719
_20240412143746

Dangane da matakai da kayan daban-daban, ana iya raba fata na PU zuwa cikincikakken ruwa na tushen PU, microfiber fata, da sauransu. Dukansu suna da fa'ida sosai kuma suna biyan buƙatun kasuwa iri-iri na neman kariyar muhalli da kyau a yau.

PVC Fata

- Cikakken ruwa na tushen PU fata

Abokan muhalli, an yi shi da resin polyurethane na ruwa, jika da matakin daidaitawa, da sauran wakilai na taimakon ruwa, ana sarrafa su ta hanyar tsarin tsari na musamman na ruwa da layin busasshen gashi na tushen ruwa na muhalli don nau'ikan masana'anta daban-daban da ƙari mai alaƙa. kayan aikin muhalli

- Manyan fa'idodi guda biyar:

1. Kyakkyawan lalacewa da juriya

Ba matsala ba ne a sawa da karce fiye da sau 100,000, da lalacewa da juriya na tushen ruwa na polyurethane.

Saboda ruwan saman da ke da tushen ruwa da wakilai masu taimako, an ninka juriyar sa da karce, don haka ya fi sau 10 fiye da lalacewa da juriya fiye da na yau da kullun na kayan fata na roba.

2. Super dogon hydrolysis juriya

Idan aka kwatanta da kaushi na gargajiya rigar sofa fata, ana amfani da duk kayan polyurethane na tushen ruwa, wanda ke da juriya mai ƙarfi na hydrolysis har zuwa 8 Fiye da shekaru 10.

3. Kyakkyawar fata da lallausan taɓawa

Cikakken fata na tushen ruwa yana da cikakkiyar jin daɗin jiki kuma yana da taɓawa ɗaya kamar fata na gaske.Saboda kasancewar hydrophilicity na musamman na polyurethane na ruwa da kuma kyakkyawan elasticity bayan ƙirƙirar fim, saman fata da aka yi da shi ya fi dacewa da fata.

4. Babban saurin launi, juriya mai launin rawaya da juriya mai haske

Launuka masu haske da m, kyakkyawan launi na gyaran fuska, numfashi, mai hana ruwa da sauƙi don kulawa

5. Lafiyayyen yanayi da muhalli

Fatar muhalli ta tushen ruwa ba ta ƙunshi kowane nau'in kaushi daga ƙasa zuwa sama ba, samfurin ba shi da wari, kuma bayanan gwajin SGS ya nuna 0 formaldehyde da 0 toluene, wanda ya cika cika ka'idodin muhalli na EU.Yana da dacewa da fata ga jikin ɗan adam kuma shine mafi kyawun ingancin muhalli a cikin samfuran fata na yanzu.

Fata

- Microfiber fata

Cikakken sunan fata microfiber shine "fatar ƙarfafa microfiber", wanda za'a iya cewa ita ce fata ta wucin gadi mafi haɓaka ta fasaha a halin yanzu.Kyakkyawan microfiber fata yana haɗuwa da fa'idodi da yawa na fata na gaske, yana da ƙarfi kuma ya fi tsayi fiye da fata na gaske, yana da sauƙin sarrafawa, kuma yana da ƙimar amfani mai yawa.

Saboda tushen masana'anta an yi shi da microfiber, yana da kyaun elasticity, ƙarfi mai ƙarfi, ji mai laushi, da kyakkyawan numfashi.Yawancin kaddarorin jiki na babban fata na roba sun wuce na fata na halitta, kuma saman waje yana da halaye na fata na halitta.A cikin sharuddan masana'antu, ya dace da samar da manyan kayan zamani na zamani, yayin da yake kare yanayin muhalli, rage gurɓataccen muhalli, yin cikakken amfani da albarkatun da ba na halitta ba, da kuma samun ainihin halayen fata a saman.Ana iya cewa fata na microfiber shine madaidaicin madaidaicin fata na gaske.

-Amfani

1. Launi

Haske da sauran bangarorin sun fi fata na halitta

Ya zama jagora mai mahimmanci don haɓaka fata na zamani na zamani

2.Mai kamanceceniya da fata na gaske

Zaɓuɓɓukan da aka haɗa su ne kawai 1% na gashin ɗan adam, ɓangaren giciye yana kusa da fata na gaske, kuma tasirin saman zai iya zama daidai da fata na gaske.

3. Kyakkyawan aiki

Juriya da tsagewar hawaye, ƙarfin ɗaurewa da juriya duk sun fi fata na gaske, kuma lanƙwasawa dakin zafin jiki ya kai sau 200,000 ba tare da tsagewa ba, kuma ƙarancin zafin jiki ya kai sau 30,000 ba tare da tsagewa ba.

Cold-resistant, acid-resistant, alkali-resistant, ba fading da hydrolysis-resistant

4. Mai nauyi

Mai laushi da santsi tare da kyakkyawan ji na hannun

5. High amfani kudi

Kaurin ya kasance iri ɗaya kuma yana da kyau, kuma ba a sawa ɓangaren giciye ba.Yawan amfani da saman fata ya fi na fata na gaske

6. Muhalli da rashin guba

Ba ya ƙunshi ƙarfe takwas masu nauyi da sauran abubuwa masu cutarwa ga ɗan adam, kuma yana iya biyan bukatun yawancin mutane, don haka microfiber ya kasance sananne a kasuwar fata ta wucin gadi.

- Rashin amfani

1. Rashin numfashi.Ko da yake tana riƙe da sifofin saniya, numfashinta har yanzu ƙasa da na fata na gaske.

2. Yawan tsada

Silicone Synthesis nappa Fata

Lokacin aikawa: Mayu-31-2024